พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตร 5 ธันวาคม วันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศ มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร (วันพ่อแห่งชาติ) 05 ธ.ค. 66 แชร์ วันอังคารที่ 5 ธันวาคม 2566 เวลา 07.00 น. นางสาวกรรณิการ์ พัฒนพีระเดช นายกเทศมนตรีตำบลพิมาย พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและพนักงานเทศบาลตำบลพิมาย เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตร 5 ธันวาคม วันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศ มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร (วันพ่อแห่งชาติ) ณ อุทยานประวัติศาสตร์พิมาย